दुःखद बातमी ‘अग्गबाई सासूबाई’ मालिकेतील जेष्ठ सुप्रसिद्ध अभिनेते रवी पटवर्धन यांचे निधन!!

प्रसिद्ध अभिनेता रवी पटवर्धन यांचे निधन झाले आहे. ते 83 वर्षांचे होते आणि बर्‍याच दिवसांपूर्वी त्यांना हृदयविकाराचा झटका होता. रवि पटवर्धन हे हिंदी तसेच मराठी चित्रपट आणि नाट्य क्षेत्रातील योगदानासाठी परिचित आहेत.वृत्तानुसार शनिवारी रात्रीपासून त्यांना श्वास घेण्यात त्रास होत होता. त्यानंतर त्याला खासगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मात्र, त्यांची प्रकृती सुधारली नाही आणि रविवारी सकाळी त्याचा मृ^ त्यू झाला.

या वर्षाच्या सुरुवातीलाच त्यांना हृदयविकाराचा झटका आला होता. बहुतेकदा चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांमधून आजोबाचे पात्र बजावणारे रवी पटवर्धन यांनी त्यांच्या कारकीर्दीत २०० हून अधिक चित्रपट आणि 150 हून अधिक नाटकांत काम केले.

रवी पटवर्धन यांचा जन्म 06 सप्टेंबर 1937 रोजी झाला होता. ते दमदार अभिनय आणि आकर्षक संवाद शैलीसाठी ओळखला जात असत. प्रामुख्याने मराठी चित्रपटात सक्रिय असलेले रवी पटवर्धन यांच्या मृ^ त्यूच्या बातमीने सर्वांनाच दु: ख झाले आहे. सोशल मीडियावर त्यांना श्रद्धांजली वाहिली जात आहे.

1970 च्या दशकापासून कारकीर्दीला सुरुवात करणारे रवी पटवर्धन यांनी बर्‍याच चित्रपट, टीव्ही कार्यक्रम आणि नाटकांत वेगवेगळ्या भूमिका साकारल्या आहेत. त्यांचा एक उल्लेखनीय हिंदी चित्रपट म्हणजे तेजाब. या चित्रपटात अनिल कपूर आणि माधुरी दीक्षित मुख्य भूमिकेत होते. झांझर, बाँ^ड आणि यशवंत या चित्रपटांतही त्यांनी भूमिका केल्या आहेत.

रवी पटवर्धन यांना enews media कडून भावपूर्ण श्रद्धांजली🙏

Leave a Reply

Your email address will not be published.