50 रुपयांसाठी या अभिनेत्रीने वाढले होते अंबानी यांच्या लग्नामध्ये जेवण, सांगितलं तिचा संघर्ष!!

बॉलिवूडची नाटकी राणी राखी सावंत प्रत्येक मुद्द्यावर आपले मत मांडते. प्रत्येक गोष्टीत आपला वेगळा दृष्टिकोन ठेवणारी राखी सध्या बॉलिवूड पासून लांब आहे. आज राखीचा वाढदिवस आहे. ती आपला 42 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. राखी सावंतचे खरे नाव नीरू भेदा आहे. चित्रपसृष्टीतीत आल्यानंतर तिने आपल नाव बदलून टाकले. चित्रपट ‘ अग्निचक्र ‘ पासून आपल्या कारकिर्दीची सुरवात करणाऱ्या राखी ने बॉलिवूड मध्ये अनेक हिट आयटम गाणे दिले आहेत परंतु हा टप्पा गाठण्यासाठी राखीला अनेक संकटांशी सामना करावा लागला होता. तथापि याच राखीने आपले बालपण अनेक अडचणी व भीतीमध्ये घालवले आहे.

मात्र वयाच्या 10 व्या वर्षी तिने टिना अंबानी यांच्या लग्नात लोकांना जेवण वाढले होते आणि आज तीच राखी सावंत मुंबईच्या पॉश भागात आलिशान बंगल्यामध्ये राहते.मात्र वयाच्या 11 व्या वर्षी दांडिया नाचण्याचा हट्ट केल्याने राखीची आई व मामा या दोघांनी मिळून राखीचे लांब केस कापून टाकले होते. केस काही अशा पद्धतीने कापले होते की त्यांना बघून असे वाटत होते की केसांना जाळले गेले आहे. या सगळ्या गोष्टी राखीने एका मुलाखती दरम्यान सांगितल्या होत्या. एका गरीब कुटुंबाशी संपर्क ठेवणारी राखी आज ज्यापण जागेवर उभी आहे ती स्वतः च्या हिमतीवर उभी आहे.

एका मुलाखतीत राखीने सांगितले होते की तिचे कुटुंब हे अत्यंत गरीब होते. तिची आई दवाखान्यात आया चे काम करत होती आणि वडील मुंबई पोलिसात कॉन्स्टेबल होते. खूपच कठीणपणे तिच्या कुटुंबाचे भागत होते. कधी कधी तर असे होत होते की तिच्या कुटुंबाकडे जेवण्यासाठी जेवण देखील नसायचे. शेजारी त्यांना उरलेले जेवण देत असायचे.
राखीने सांगितले होते की चित्रपटसृष्टीत येण्यासाठी ती घरातून काही पैसे चोरून पळून आली होती, कारण तिच्या आई वडिलांना तिचे लग्न करायचे होते. त्यांना अभिनयाबद्दल काहीच माहीत नव्हते.

राखी ने सांगितले होते की मी जेव्हा मुंबई मध्ये पोहचली तेव्हा मी अनेक निर्मात्यांसमोर नृत्य करायला व आपली प्रतिभा दाखवला सुरू केले, ज्यांनी मला वाईट नजरेने देखील बघितले. राखी म्हणाली होती की, ” मी ठरवले होते की अशा लोकांसमोर नृत्य करण्यापेक्षा चांगले आहे की मी डान्स बार मध्ये नृत्य करेल. मी अनेक वेळा धुडकावून लावण्याचा सामना केला आणि चेहरा व रंग – रूप सुधारण्यासाठी शस्त्रक्रियेचा आधार घेतला.

जेव्हा शस्त्रक्रियेच्या खोलीत मी नीरु भेदा च्या रुपात गेली होती, परंतु तिथे आपल्या चांगल्या रंग – रूपासोबत राखी सावंत च्या रूपामध्ये निघाली. यानंतर राखी ला काही चित्रपटे जसे ‘ जोरू का गुलाम ‘, ‘ जिस देस में गंगा रहता है ‘, ‘ ये रास्ते ‘ यामधे छोट्या मोठ्या भूमिका ऑफर केल्या गेल्या परंतु तिला ओळख सन 2005 मध्ये ‘ परदेसिया ‘ या गाण्यापासून मिळाली. या गाण्याने राखीला आयटम गर्ल च्या नावाने प्रसिद्ध केले.

राखी सावंत प्रत्यक्षात कार्यक्रमाच्या जगात ‘ राखी का स्वयंवर ‘ नावाचा वास्तविक कार्यक्रम देखील लॉन्च केला आहे. 2009 मध्ये लॉन्च झालेल्या या कार्यक्रमात राखी ने टोरेंटो च्या एका सहभागी सोबत लग्न देखील केले होते आणि काही महिन्यानंतर वेगळे होण्याची देखील उद्घोषणा दिली होती. राखी ने बॉलिवूड ला अनेक हिट गाणे दिले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.