सुपर स्टारडम पासून,” वे*श्या व्यवसायापर्यंतचा” प्रवास… एका सुंदर अभिनेत्रीचा मृ-तदे-ह गेला गाड्यावरून!!

संगमरी शरीर, मोठे डोळे,….ही अभिनेत्री सुंदर होती एकदा जो ईला पाहिल तो फक्त पहातच रहायचा… जेव्हा बी.आर. चोप्राने तिला प्रथमच पाहिले तेव्हा त्याने तिला आपल्या चित्रपटात मुख्य अभिनेत्री बनवण्याचा निर्णय घेतला.आम्ही विम्मीबद्दल बोलत आहोत…विम्मी पंजाबची होती आणि तिला पहिल्यांदा संगीत दिग्दर्शक रवी यांनी कोलकात्यातील पार्टीमध्ये पाहिले होते. त्याने विम्मीला मुंबईत येण्यास सांगितले. त्यावेळी विमीचे लग्न झाले होते, परंतु हे तिच्या येण्याच्या मार्गावर आले नाही.

मुंबईत रविने बीआर चोप्रासोबत तिची भेट घातली आणि हमराझ चित्रपटात तिची सुनील दत्तची नायिका म्हणून निवड झाली. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर धडक दिली आणि विम्मी एक रात्रभरात स्टार बनली. त्या चित्रपटाची गाणी देखील जबरदस्त हिट ठरली जसे… किसी पत्थर की मूरत से मोहब्बत का इरादा है… नीले गगन के तले… तू हुस्न है मैं इश्क़ हूं…. अशी गाणी आणि पहिल्या चित्रपटात सुनील दत्त, मुमताज आणि राजकुमार सारख्या कलाकारांसोबत ती मुख्य भूमिका साकारनार होती .विम्मीच्या बंगल्याबाहेर निर्मात्यांची एक रांग असायची. प्रत्येकजण तिला आपली नायिका बनविण्यासाठी उत्सुक होते.

विम्मी एका अतिशय बड्या व्यावसायिकाची सून होती, एकीकडे जिथे विम्मीला चांगले चित्रपट मिळत होते, तर तिचे वैयक्तिक आयुष्यदेखील खूप उत्कटतेने भरलेले होते. विमीने जितेंद्र ते शशि कपूर यांच्यासोबत काम केले पण तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात अडचणी येऊ लागल्या. विम्मीच्या चित्रपटात प्रवेश करण्याच्या विरोधातच सासू- सासर्यानंमध्ये आधीपासूनच वाद निर्माण झाला होता. विम्मी आणि तिचा नवरा एकत्र होते, पण आता तिचा तिच्या पतीशी वाद झाला होता.घरगुती हिं-साचार ते बिझिनेस तोटा होण्यापर्यंतच्या समस्यांचा विम्मीच्या चित्रपट कारकिर्दीवर परिणाम झाला.

विम्मीला कमी चित्रपट मिळाले आणि तिचा चित्रपट जास्त काम करू शकला नाही. फक्त सौंदर्यामुळे काम भेटत, कारण विम्मी अभिनयात थोडी कच्ची होती.याशिवाय तिच्या कारकीर्दीत तिच्या पतीच्या हस्तक्षेपामुळेही तिला त्रास होत होता.या सर्व कारणांमुळे विमीला आर्थिक संकटाचा सामना करावा लागला. तिनी अवयव प्रात्यक्षिकांचा आधार घ्यायलाही सुरुवात केली पण ते कार्य झाले नाही.

तिने आपल्या पतीला दुसर्‍या कोणाबरोबर राहण्यासाठी सोडले, बंगला विकला गेला आणि ती रस्त्यावर आली. विम्मी ने पैशांसाठी वे*श्या व्यवसायात गेली. या सर्वाचा तिच्या आरोग्यावर परिणाम होऊ लागला शेवटच्या दिवसात ती नानावटी रुग्णालयात होती पण उपचारांसाठी पैसे नव्हते. ती विस्मृतीच्या अंधारामध्ये इतकी हरवली होती की तिची काळजी घेण्यास कोणीच नव्हते.

शेवटी, शरीराने देखील तिला सोडले आणि तिची आर्थिक परिस्थिती इतकी खराब झाली की तिचा मृ*तदे ह 3-4 अज्ञात लोकांनी नेला.फक्त दहा वर्षांत अशा तेजस्वी ताराचा शेवट खूप वेदनादायक झाला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.