आज एका भागासाठी करोडो घेणारे हे तारक मेहेता का उल्टा चश्मा मधील कलाकार एके काळी करत होते 50,60 रुपये घेऊन काम!!

‘तारक मेहता का औलता चश्मा’ शोमध्ये मऊ हत्तीची भूमिका साकारणार्‍या अंबिका रांजणकर यांना पहिल्यांदा पगार 100 रुपये देण्यात आला. नट्टू काका म्हणजे घनश्याम नायक यांचा पहिला पगार 11 रुपये होता.तारक मेहता शोच्या दया बेनला पहिला पगार म्हणून 250 रुपये मिळाले.

‘तारक मेहता का औलता चश्मा’ या शोच्या कलाकारांची नावे आणि कीर्तीसमवेत,ते आता चांगलीच कमाई करत आहेत.शोच्या सुरुवातीपासूनच बहुतेक कलाकार शो शी संबंधित आहेत आणि गेल्या 12 वर्षांपासून प्रेक्षकांचे मनोरंजन करत आहेत. सर्व कलाकारांच्या प्रवासामागील एक कथा आहे आणि त्यांच्या पहिल्या कमाईत त्यांना किती पैसे मिळाले याची देखील एक कथा आहे. कोईमोई डॉट कॉम या वेबसाइटच्या अहवालात तारक मेहताच्या कलाकारांच्या पहिल्या कमाईचा उल्लेख आहे.

जेठालाल (दिलीप जोशी) – तारक मेहता शोमध्ये ‘जेठालाल’ ची भूमिका साकारलेल्या दिलीप जोशी यांना पहिल्यांदा 50 रुपये मिळाले होते. तो म्हणाला, ‘माझ्या पहिल्या थिएटर शोसाठी मला 50 रुपये देण्यात आले होते,जरी आज मी किती ही कमाई करत असेल, तरी हे 50 रुपये माझ्यासाठी नेहमीच खास राहतील. ‘

नट्टू काका (घनश्याम नायक) – नट्टू काकाची भूमिका साकारणार्‍या घनश्याम नायक यांनी पहिल्यांदा अभिनयाद्वारे 11 रुपये मिळवले. त्याने सांगितले की शाळेत असताना त्याने पहिला थिएटर शो केला ज्यामध्ये त्याला 11 रुपये मिळाले.

बबिता जी (मुनमुन दत्ता) – मुनमुन दत्ता चांगले गाते हे फारच कमी लोकांना माहित आहे. आणि तिची पहिली कमाईही गाण्यांमधून झाली.जेव्हा ती 6 वर्षांची होती तेव्हा ती कोलकातामध्ये ऑल इंडिया रेडिओसाठी बाल गायिका म्हणून काम करायची. तिला दररोज 125 रुपये दिले जात होते.

दयाबेन (दिशा वाकानी) – दिशा वाकाणीला पहिल्यांदा 250 रुपये मिळाले आणि ते पैसे तिने वडिलांना दिले.ती म्हणाली, ‘माझ्या पहिल्या नाटकासाठी मला 250 रुपये मिळाले.मला आठवतेय की मी ते पैसे माझ्या वडिलांना दिले होते.यावेळी, तिच्या डोळ्यात अश्रू होते आणि तो क्षण नेहमीच माझ्या हृदयाजवळ असेल.

तारक मेहता (शैलेश लोढा) – तारक मेहताची शक्तिशाली व्यक्तिरेखा साकारणारे शैलेश लोढा पूर्वी फार्मास्युटिकल कंपनीत काम करत होते. त्या कंपनीत त्याला महिन्याकाठी 1591 रुपये देण्यात येत होते.

कोमल हत्ती (अंबिका रांजणकर) – कोमल हत्तीची व्यक्तिरेखा साकारणार्‍या अंबिका रांजणकरला पहिल्यांदा 100 रुपये मिळाले होते.1992 मध्ये त्यांनी प्रथमच एका मराठी नाटकात काम केले आणि त्यांना 100 रुपये वेतन म्हणून मिळाले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.