ऐश्वर्या देखील एकेकाळी झाली होती कास्टिंग काऊच ची शिकार, फोटो पाहून धक्का बसेल!!

सुभाष घई हए बॉलिवूड मधले प्रसिद्ध दिग्दर्शक आहेत, आणि त्यांचा जवळजवळ प्रत्येक नायिकांशी वादविवाद आहे. महिमा चौधरी आणि मनीषा कोईराला यांनीही त्यांच्यावर कास्टिंग काउचसारखे गंभीर आरोप केले आहेत. इस्त्रायली मॉडेल रीना गोलन यांनी तिच्या ‘डियर मिस्टर बॉलिवूड’ या पुस्तकात सुभाष घईच्या रंगीला मूडवर प्रकाश टाकला आहे. मात्र, सुभाष घई संबंधित वादापैकी सर्वात मोठा वाद ऐश्वर्या रॉय संबंधित आहे.

अभिनेता शक्ती कपूर यांनी एका स्टिंग ऑरेशन दरम्यान अशी खळबळ उडाली होती की सुभाष घईने 1999 मध्ये ‘ऐश्वर्या’ ला त्यांच्या ‘ताल’ चित्रपटात कास्ट करण्याच्या बदल्यात लैं.गि.क अनुकूलतेची मागणी केली होती. शक्ती कपूर मुळेच ऐश्वर्या रॉय या चित्रपटाची नायिका बनण्यात यशस्वी झाली.

शक्ती कपूरच्या प्रतिमेमुळे कोणीही हा आरोप जास्त गांभिर्याने घेतला नसला तरी सुभाष घई यांच्याशी संबंधित पूर्वीच्या वादामुळे मीडिया या आरोपात घुसण्यापासून थांबवू शकली नाही. ‘ताल’ च्या कास्टिंगमध्ये घईने आमिर खान आणि महिमा चौधरी यांची नावे जाहीर केली होती. नंतर त्यात अनिल कपूर, अक्षय खन्ना आणि मनीषा कोईराला आले.

ऐश्वर्या रॉयची ताल मध्ये एन्ट्री स्वतःच आश्चर्यचकित करणारी होती. या चित्रपटापूर्वी ऐश्वर्या बॉलिवूडमध्ये प्लास्टिक सौंदर्य म्हणून कुख्यात झाली होती, आतापर्यंतचे तिचे सर्व चित्रपट फ्लॉप झाले होते. दुसरीकडे, अनेक हिट चित्रपटांमधून सुभाष घई बॉलीवूडच्या मोठ्या दिग्दर्शकांपैकी होते.अशा परिस्थितीत ‘ऐश्वर्या’ला ताल मधील मानसीच्या भूमिकेत कास्ट करणे हे कुतूहलच होते.

ऐश्वर्याची पूर्वीची नावलौकिक इतकी मोठी होती की तिच्यासमोर विशेष ऑफर देण्याचे बहुधा कुणी धाडस केले असेल, पण मनीषा कोइरालाची पार्श्वभूमी ऐश्वर्यापेक्षा अधिक सामर्थ्यवान होती. जेव्हा घई तेथे अजिबात संकोच करीत नव्हते. ताल ऐश्वर्याच्या करियरसाठी गेम चेंजर असल्याचे सिद्ध झाले.

त्याचवर्षी ऐश्वर्याला ‘हम दिल दे चुके सनम’ मध्ये संजय लीला भन्साळी यांनी साइन केले होते. सलमान खान आणि ऐश्वर्या रॉय यांची प्रेमकहाणीही या चित्रपटाच्या दरम्यान सुरू झाली. एका पार्टीत सलमान खानने सुभाष घई यांना थप्पड मारल्याच्या लिंकमागे ताल या बाबत बडबड होत होती.

या गोष्टी दडपल्या गेल्या ज्या शक्ती कपूरने त्यांना अनेक वर्षांनंतर न.शे.त बाहेर काढल्या होत्या. आता कदाचित कोणीही या गुपित संशोधनास त्रास करून घेईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published.