क्रिकेट सामना पहातांनाच झाला अचानक मृत्य!!, या प्रसिद्ध अभिनेत्याचा दुःखद अंत पाहून धक्का बसेल!!

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये नेहमीच ‘ए’ या यादीतील अभिनेता आणि अभिनेत्रींची चर्चा असतेच, पण असे अनेक अभिनेते आणि अभिनेत्री,नेहमीच चित्रपटसृष्टीशी संबंधित असतात. जो आपल्या दमदार अभिनयासाठी ओळखला जातो. हे कलाकार नेहमीच त्यांच्या चमकदार भूमिकेतून चाहत्यांच्या मनावर छाप पाडतांना दिसले आहेत.

या यादीत चमकदार कलाकार शफी इम्मानदार चेही नाव आहे. शफी इम्मानदार यानी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये त्याच्या उत्कृष्ट अभिनयाने लोकांच्या हृदयात आपले स्थान निर्माण केले होते. त्याचे अभिनय पाहून चाहत्यांना आश्चर्य वाटले, पण शमीचा मृत्यू कधी झाला हे तुम्हाला माहिती आहे. त्याचेही कारण जाणून घेतल्या नंतर,चाहत्यांना आश्चर्य वाटले.

सामना पाहताना मृत्यू – शमी इम्मानदार चा जन्म 23 ऑक्टोबर 1945 रोजी मुंबई येथे झाला. 1982 मध्ये त्याने बॉलिवूड कारकिर्दीची सुरुवात फिल्म विनरपासून केली. त्याच वेळी 1996 साली शमीचा मृत्यू झाला. वयाच्या अवघ्या 50 व्या वर्षी शमीने या जगाला निरोप दिला होता.क्रिकेट सामना पाहतांना त्याला हृदयविकाराचा झटका आला,आणि हृदयविकाराच्या झटक्याने त्याचा मृत्यू झाला.1 मार्च 1996 रोजी भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील क्रिकेट विश्वचषकातील उपांत्य फेरी शमी पहात होते. मधल्या सामन्यात त्याला हृदयविकाराचा झटका आला. ज्यामुळे त्याचा मृत्यू झाला.

चित्रपटांमधील नाव – शमीचा पहिला ब्लॉकबस्टर फिल्म 1983 मध्ये प्रदर्शित झालेला ‘अर्थ सत्य’ हा चित्रपट होता. या चित्रपटात तो इंस्पेक्टर हैदर अलीची भूमिका साकारताना दिसला. हे पात्र चाहत्यांनी चांगलेच पसंत केले. त्यानंतर, तो यशाच्या पायर्‍या चढला.यानंतर तो एका वेगळ्या पात्रामध्ये दिसला. आपल्या कारकीर्दीत त्यानी “आज की आवाज, आवाम’ में खलनायक, नजराना, अनोखा रिश्ता और अमृत” या सारखे चित्रपट केले. त्याची खास गोष्ट अशी आहे की तो प्रत्येक पात्र सहज खेळत असे.

शमी दिग्दर्शक असल्याचे सिद्ध केल्यानंतर त्यानी एक चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले. त्याचे नाव ‘हम दोनों’ असे होते. या चित्रपटात ऋषि कपूर,नाना पाटेकर आणि पूजा भट्ट मुख्य भूमिकेत होते. हा चित्रपट हिट ठरला होता आणि शफीला एक चांगला दिग्दर्शक म्हणूनही ओळखले जाते. चित्रपटांशिवाय शमीने टीव्ही जगातही मोठे नाव कमावले आहे. ‘ये जो है जिंदगी’ या लोकप्रिय मालिकांमधून तो आपल्या दमदार अभिनयासाठी ओळखला जात होता.

आणखी बातम्यांसाठी लाईक बटन दाबून नोटिफिकेशन मिळवा!!

Leave a Reply

Your email address will not be published.