‘या’ मोठ्या नेत्यांनी केले आहे आपल्या पेक्षा वयाने अर्ध्या असल्या मुलीन सोबत लग्न.. पाहा

मित्रांनो आम्ही आज मोठ्या राजकारणी नेत्याच्या बायका बद्दल बोलणार आहे. ज्यांनी आपल्या पेक्षा अर्ध्या वयाच्या मुली सोबत लग्ने केली आहेत. या मोठ्या राजकारण्यांच्या पत्नींचे वय त्यांच्या पेक्षा सुमारे 20 ते 30 वर्षे कमी आहे. चला तर मग जाणून घेऊया.

दिग्विजय सिंह – भारतीय कॉंग्रेसचे प्रमुख नेते दिग्विजय सिंह यांनी दोन विवाह केले आहेत. त्याचे प्रथम लग्न आशा देवीशी झाले होते, काही वर्षांपूर्वी त्यांचा मृत्यू झाला होता. यानंतर 2015 साली पत्रकार अमृता रायशी त्यांनी लग्न केले. जर आपण या दोघांच्या वयाबद्दल बोललो तर त्यांच्या वयात सुमारे 25 वर्षांचा फरक आहे. त्यांनी हा निर्णय अचानक घेतला नाही.

गेल्या वर्षी एप्रिलमध्ये दिग्विजय सिंह आणि राज्यसभेच्या पत्रकार अमृता राय यांचे वैयक्तिक फोटो लीक झाले होते, त्यानंतर त्यांनी एकमेकांशी संबंध असल्याची कबुली दिली. त्यानंतर ते विवाह बंधनात अडकले.

एचडी कुमार स्वामी – जनता दल सेक्युलर (जेडीएस) ज्येष्ठ नेते एचडी कुमार स्वामी यांचे ही नाव या यादीत आहे. यांनी ही दुसरे लग्न केले आहे. दुसऱ्या बायकोचे नाव राधिका आहे. राधिका कुमार स्वामी यांच्या पेक्षा 27 वर्षांनी छोटी आहे.

ती दिसायला खूप सुंदर ही आहे. राधिका वयाच्या 14 व्या वर्षापासून कन्नड फिल्म इंडस्ट्रीमध्ये काम करत आहे. ‘नीला मेघा शर्मा’ हा त्याचा पहिला चित्रपट. त्याचे पहिले लग्न रतनकुमारशी झाले होते.

देवेंद्र फडणवीस – देवेंद्र फडणवीस हे महाराष्ट्रातील एक प्रमुख नेते आहेत. देवेंद्र हे महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री ही राहिले आहेत. त्यांनी 2005 मध्ये लग्न केले. अमृता फडणवीसशी त्याचे लग्न झाले होते, अमृता त्यांच्यापेक्षा जवळपास 9 वर्षांनी लहान आहे. २००५ साली अमृता आणि देवेंद्र यांचे लग्न झाले आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या पत्नी खूपच सुंदर आणि अनेक कौशल्यांनी परिपूर्ण आहेत.

राम विलास पासवान – रामविलास पासवान जो लोक लोकशक्ती पक्षाचे एक प्रख्यात नेते आहेत. त्याने पुन्हा लग्नही केले आहे, ज्यात पत्नी आणि त्याच्या वयामध्ये सुमारे 19 वर्षांचा फरक आहे.

1983 मध्ये त्यांनी दुसरे लग्न रीना शर्माशी केले आहे. रामविलास पासवानने १९८१ मध्ये पहिल्या पत्नीला घटस्फोट दिला. त्यांना पहिल्या पत्नीपासून उषा आणि आशा या दोन मुली आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.